ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาไฟรูปรถลื่น โชว์บนแผงหน้าปัด  (อ่าน 279 ครั้ง)

ออฟไลน์ ball2508

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 7108
  • คะแนน Like 0
มีปัญหามาสอบถามครับ รถที่ใช้คือ MU-X 1.9 ปี 59 เมื่อขับรถที่ความเร็ว 110-120 กม./ชม. ไฟรูปรถลื่นจะโชว์ขึ้น จากนั้นความเร็วรถจะลดลงเหลือประมาณ 80 กม./ชม. ลองเหยียบคันเร่งจนมิด ความเร็วก็ไม่ขึ้น ไปศูนย์อีซูซุมาแล้ว ช่างแจ้งว่าได้เคลียร์ระบบให้แล้ว เอารถออกจากศูนย์ฯมาได้แค่วันเดียว อาการดังกล่าวก็เป็นอีก มีท่านใดเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ