ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาค่า เซลล์จะให้ไปวางเงินดาวน์ก่อนรับรถค่า เอายังไงดีคะ  (อ่าน 5003 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dadaaa

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 2063
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ดา
มาปรึกษาอีกแล้วค่า
คือกำหนดรัลรถครั้งแรก 9มิย แต่เซลล์บอกว่าน่าจะไม่ทัน(จอง6เมษา) เลยมาขอเลื่อน เราเลยบอกว่างั้นฤกษ์อีกครั้งคือ30มิย นะ เซลล์บอกทันแน่นอน แต่ถ้ารถมาก่อนดาต้องเข้าไปจ่ายเงินดาวน์เลย คือสงสัยว่าเราต้องไปจ่ายเลยเหรอคะ หรือว่ารอจ่ายวันรับรถเลย กลัวเขาเอารถไปให้คนอื่นก่อน (เพราะต้องใช้รถ 5กค) emo4 emo4 emo8

ออฟไลน์ lek_2013

• **
  • ลำดับสมาชิก: 1799
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เล็ก
เซลล์ต้องการล๊อครถไว้ให้ครับ ถ้าไม่ชำระเงินดาวน์ ล่วงหน้าก็จะเสียสิทธิ์ (ผมจ่ายโดยการโอนเงินดาวน์เข้าบัญชีของศูนย์ที่จองเพื่อให้ได้รถตามกำหนดวันที่รับรถครับ)

ออฟไลน์ Diawrider098

• พลัง X ระดับ 5
  • ลำดับสมาชิก: 1537
  • คะแนน Like 9
  • Born to be MARINES
  • จังหวัด: กทม. ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด
  • ชื่อเล่น: ผู้พันเดี่ยว
ส่วนใหญ่ที่เห็นคือ รถมา ไปจ่ายมัดจำ ประมาณห้าหมื่น วันรับรถจ่ายที่เหลือ ส่วนของผมเอง รถมา ก็ไม่จ่ายอะไร ค่อยเอาเช็คไปจ่ายวันรับรถเลย คงแล้วแต่โชว์รูมด้วยครับ

4x4 BLACK

ออฟไลน์ Pa_Boy

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 1371
  • คะแนน Like 19
  • ชีวิตดูง่ายขึ้นเยอะ เมื่อใดมีสติย่อมเกิดปัญญา
  • ชื่อเล่น: Pa_Boy (สมช.151)
คือกำหนดรัลรถครั้งแรก 9มิย แต่เซลล์บอกว่าน่าจะไม่ทัน(จอง6เมษา) เลยมาขอเลื่อน เราเลยบอกว่างั้นฤกษ์อีกครั้งคือ30มิย นะ เซลล์บอกทันแน่นอน แต่ถ้ารถมาก่อนดาต้องเข้าไปจ่ายเงินดาวน์เลย คือสงสัยว่าเราต้องไปจ่ายเลยเหรอคะ หรือว่ารอจ่ายวันรับรถเลย กลัวเขาเอารถไปให้คนอื่นก่อน (เพราะต้องใช้รถ 5กค) emo4 emo4 emo8
ปรกติครับรถแย่งกัน ถ้าของมาถ้านำเงินไปจ่ายดาวน์เพื่อถือสิทธิ์ ความเป็นเจ้าของไว้ ส่วนฤกษ์ออกรถปลายเดือนค่อยไปรับ ( น่าจะต่อรองโดยแจ้งเซลล์ไปว่าเราจะหาเงินดาวน์ได้ครบประมาณกลางเดือนหรือปลายเดือน)  emo44 
เมื่อจิตคิดว่าพอคราวใด ใจเราก็รู้สึกถึงความสุขแล้ว

ออฟไลน์ ninjazaa

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 7
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 157
  • คะแนน Like 51
  • ชื่อเล่น: BEN ( No.001 )
ถ้าอยากได้รถมาใช้แบบแน่นอน ก็ไปจ่ายเงินดาวน์ก่อนครับ
ถ้าเราไม่จ่ายเงิน แล้วเซลปล่อยรถให้คนอื่นก่อน เราก็ไปว่าเขาไม่ได้ ปกติของการค้าการขายครับ

ปล.ปัญหาแบบนี้จะไม่เกิดขึ้นเลย กับคนที่ไม่ถือฤกษ์ครับ
" อย่าขอให้คนอื่นเสียสละ

ถ้าตัวเรายังไม่รู้จักเสียสละ "

ออฟไลน์ AunJikunG

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 2299
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ-พิษณุโลก-ลำปาง
  • ชื่อเล่น: อั๋น
เอกสารวางเงินดาวน์ จะมีเลขตัวถัง เลขเครื่อง และวันรับรถระบุไว้ครับ ถ้าวางก่อนก็มั่นใจได้ว่าทาง0 เขาล็อกรถคันนั้นไว้ให้เราครับ ... emo13
3.0 4x2 Spanish Brown

ออฟไลน์ a108

• ลำดับสมาชิก: 233
  • คะแนน Like 17
  • ความลงตัว สร้างกันได้
  • ชื่อเล่น: เอก
ตามนั้นครับ แต่แนะนำจ่ายดาวบางส่วนก่อนอย่าให้เกิน 200000 เพราะจะเยอะไป มีเสี่ยง ยังไม่ออกรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30พ.ค.2014, 23:17:43 โดย a108 »

ออฟไลน์ Chanadit

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 127
  • คะแนน Like 8
 emo16ของผมก็เหมือนกัน เป็นนโนบายของทางศูนย์(รัตนาธิเนศธ์ นนทบุรี)
NO.037  นนทบุรี 2.5DVD น้ำตาล

ออฟไลน์ Aun_MU-X

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 965
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Aun
ผมไม่จ่ายครับ รอจ่ายวันรับรถเลย จ่ายแค่ค่าจองรถ 5,000 ก็เป็นการการันตีแล้วว่าเราจะซื้อรถเซลล์เขาก็ล็อครถไว้ให้เราแล้ว ก็แล้วแต่โชวรูมนะครับ แต่ผมซื้อรถมา 3คันไม่เคยจ่ายค่าดาวน์ก่อน emo26 emo26 emo26 emo26 emo26 emo26

ออฟไลน์ Mai_044

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 5
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 1963
  • คะแนน Like 14
  • 頑張りましょう。。。
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: Mai
แนะนำให้ใจเย็นๆ รอวันที่รถเข้ามาจิงๆให้ไปตรวจสอบก่อน
(ถ้ามีแต่งเพิ่ม ต้องใช้เวลาอีกประมาณวันนึง)
แล้วค่อยต่อรองเรื่องการจ่าย มองว่าในเดือนเดียวกัน ไม่น่ามีปํญหาครับ!!
แต่ถ้ามาก่อนหลายวันจิงๆ ก็ขอจ่ายบางส่วนก่อนก็ได้ครับ
 emo46 emo46
Line ID : mai-ntp

ออฟไลน์ a108

• ลำดับสมาชิก: 233
  • คะแนน Like 17
  • ความลงตัว สร้างกันได้
  • ชื่อเล่น: เอก
1. รอรถมาก่อน ค่อยว่ากัน (รถยังไม่มาแนะนำยังไม่ต้องจ่ายใดๆ)
2. รถมาถึงศูนย์ ไปดูรถและตรวจสอบรถ ถ้ายังไม่ฤกษ์ออก จ่ายดาวน์บางส่วนก่อน (ถ้าเซลร้องขอ) แต่ถ้าเป็นไปได้ ค่อยจ่ายวันออกรถทีเดียว
3. ที่เหลือ จ่ายวัน ออกรถ

ออฟไลน์ pookie

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 865
  • คะแนน Like 1
1. รอรถมาก่อน ค่อยว่ากัน (รถยังไม่มาแนะนำยังไม่ต้องจ่ายใดๆ)
2. รถมาถึงศูนย์ ไปดูรถและตรวจสอบรถ ถ้ายังไม่ฤกษ์ออก จ่ายดาวน์บางส่วนก่อน (ถ้าเซลร้องขอ) แต่ถ้าเป็นไปได้ ค่อยจ่ายวันออกรถทีเดียว
3. ที่เหลือ จ่ายวัน ออกรถ
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ  เคยโดนเซลล์ fortuner โกงมาแล้ว   emo36 emo36ถ้าหากรถมา  จะจ่ายบางส่วน  ต้องจ่ายเข้าบริษัทเท่านั้นนะคะ อย่าโอนให้เซลล์  อาจไม่ถึงบริษัทค่ะ emo19

ออฟไลน์ Onefinday

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 707
  • คะแนน Like 3
  • ถ้ามัวช้าระวังสุนัขคาบไปรับทาน
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
ผมก็โดนเรียกครับ เพราะกรณีที่เรามีของแถม เค้าต้องติดตั้งที่รถเรา ทำให้ถ้าเกิดเราไม่เอารถคันนั้น เค้าจะขายไม่ได้
ที่ผมทำคือ ขอไปดูรถก่อนเพื่อเช็คความเรียบร้อยทั้งหมด แล้วถึงจ่ายเงินดาวน์เพิ่ม ของผมโดน 50,000 ครับ ที่ศูนย์ออโตเซ็นเตอร์ ติวานนท์ พอตรวจตราเรียบร้อยภายใน ภายนอก ก้มๆ เงยๆ ปีนๆ แล้วก็จ่ายเดินให้เค้าออกใบเสร็จให้ครับ เพื่อจะได้ไปหักในวันรับรถ ทีนี้เค้าก็จะเอารถเราไปติดฟิลม์ ล็อคเทค ล็อคยางอะไหล่ กันสาด และนัดรับรถกัน ภายในวันสองวันครับ

ออฟไลน์ Dadaaa

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 2063
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ดา
ขอบคุณพี่ๆสมช.ทุกๆท่านมากๆค่า ที่ช่วยแนะนำมือใหม่ เดี๋ยวดารอรถมาแล้วค่อยเข้าไปดูรถและคุยกะเซลล์ เพราะดาได้แถมฟิล์ม กะว่าถ้าต้องวางเงินเพิ่มจะเพิ่มไม่เกิน50000ค่ะ เพราะน่าจะได้หลังวันที่9 ซึ่งไม่ห่างจากฤกษ์30มิย มาก เซลล์น่าจะพอคุยได้ค่า emo13

ออฟไลน์ winfast1800

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 7298
 emo11 emo11 emo13 ขอบคุณหัวข้อนี้มากครับหากใครสนใจอยากทราบเรื่องฤกษ์ออกรถสอบถามได้จ้า emo1 emo1 emo1